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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
ametoa wito kwa Watanzania kujitokeza kujiandikisha katika Daftari la Wapiga 
Kura la Uchaguzi wa Serikali za Mitaa ili waweze kutimiza haki yao kikatiba ya 
kuwachagua viongozi wa Serikali za Mitaa katika maeneo wanapoishi.  
 
Rais Dkt. Samia ametoa wito huo leo mara baada ya kushiriki katika zoezi rasmi la 
uandikishwaji kwenye daftari hilo lililofanyika katika ofisi ya Serikali ya Mtaa wa 
Chamwino Ikulu, Kitongoji cha Sokoine.  
 
Akizungumza na wananchi waliojitokeza kujiandikisha katika kituo hicho, Rais 
Dkt. Samia amewapongeza kwa kujitokeza kwa wingi, pamoja na mambo mengine 
amewataka wananchi kushiriki zoezi hilo la Uchaguzi wa Serikali za Mitaa kwa 
amani na utulivu.  
 
Uandikishwaji katika Daftari la Mpiga Kura la Uchaguzi wa Serikali za Mitaa 
umeanza rasmi leo na utaendelea hadi tarehe 20 Oktoba, 2024.  
 
Aidha, kwa mamlaka aliyonayo chini ya Kifungu cha 3 cha Sheria ya Sikukuu za 
Kitaifa (Public Holidays Act) Sura 35, Rais Dkt. Samia ametangaza tarehe 27 
Novemba, 2024 kuwa siku ya mapumziko ili kuwaruhusu wananchi kushiriki 
Uchaguzi wa Serikali za Mitaa. 
 

 
Sharifa B. Nyanga 
Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu 
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